ADDININ IP A Vietnam

rajistar alamar kasuwanci, sokewa, sabuntawa, da rajistar haƙƙin mallaka a Vietnam

Takaitaccen Bayani:

Alamomi: Alamomin da suka cancanci yin rijista azaman alamun kasuwanci dole ne su kasance masu ganuwa a cikin nau'in haruffa, lambobi, kalmomi, hotuna, hotuna, gami da hotuna masu girma uku ko haɗuwa, waɗanda aka gabatar cikin launuka ɗaya ko da yawa.


Cikakken Bayani

Tags samfurin

RUBUTUN CINIKI A VIETNAM

1. Alamu: Alamomin da suka cancanci yin rijista azaman alamun kasuwanci dole ne su kasance masu iya gani a cikin nau'ikan haruffa, lambobi, kalmomi, hotuna, hotuna, gami da hotuna masu girma uku ko haɗuwa, waɗanda aka gabatar cikin launuka ɗaya ko da yawa.

2.Tsarin rajista don alamun kasuwanci
1) Ƙananan takardu
- 02 Sanarwa don rajista wanda aka buga bisa ga fom No. 04-NH Shafi A na Da'ira No. 01/2007/TT-BCHCN
05 samfurori iri ɗaya waɗanda suka gamsar da buƙatun masu zuwa: dole ne a gabatar da samfurin alamar a fili tare da girman kowane nau'in alamar tsakanin 8 mm da 80 mm, kuma duk alamar dole ne a gabatar da ita a cikin samfurin alamar 80 mm x 80. mm a girman a cikin sanarwar da aka rubuta;Don alamar da ta ƙunshi launuka, dole ne a gabatar da samfurin alamar tare da launukan da ake nema don kare su.
- Takardun kuɗi da cajin kuɗi.
Don aikace-aikacen rajista na alamar gama gari ko alamar takaddun shaida, ban da takaddun da aka kayyade a sama, aikace-aikacen kuma dole ne ya ƙunshi takaddun masu zuwa:
- Dokokin yin amfani da alamun gama gari da alamun takaddun shaida;
- Bayanin takamaiman halaye da ingancin samfurin da ke ɗauke da alamar (idan alamar da za a yi rajista alama ce ta gama gari da aka yi amfani da ita don samfur mai halaye na musamman ko alama don tabbatar da ingancin samfur ko alamar takaddun shaida asalin yanki);
- Taswirar da ke nuna yankin da aka nuna (idan alamar da za a yi rajista alama ce don tabbatar da asalin yanki na samfur);
- Takardar Kwamitin Jama'a na lardi ko birni kai tsaye a ƙarƙashin Gwamnatin Tsakiya ta ba da izinin yin amfani da sunaye ko alamun da ke nuna asalin yanki na ƙwararrun gida don yin rajistar alamar kasuwanci (idan alamar rajistar alamar gama gari ce ta takaddun shaida ta ƙunshi sunayen wuri ko alamun da ke nuna asalin yanki na ƙwararrun gida).

2) Wasu takardu (idan akwai)
Ikon lauya (idan an gabatar da bukatar ta hanyar wakili);
Takardun da ke tabbatar da izinin yin amfani da alamomi na musamman (idan alamar kasuwanci ta ƙunshi alamomi, tutoci, rigunan makamai, gajerun sunaye ko cikakkun sunayen hukumomin ko ƙungiyoyi na jihar Vietnam ko ƙungiyoyin duniya, da sauransu);
Takarda akan aikin haƙƙin shigar da aikace-aikacen (idan akwai);
Takardun da ke tabbatar da haƙƙin rajista na halal (idan mai nema yana jin daɗin yancin yin rajista daga wani mutum);
- Takardun da ke tabbatar da haƙƙin fifiko (idan aikace-aikacen patent yana da da'awar haƙƙin fifiko).

3) Kudade da caji don rajistar alamar kasuwanci
4)- Abubuwan da ake cajin hukuma don shigar da aikace-aikacen: VND 150,000/01 aikace-aikacen;
5)- Kudin buga aikace-aikacen: VND 120,000/01 aikace-aikacen;
6)- Kudaden neman alamar kasuwanci don ingantaccen tsarin jarrabawa: VND 180,000/ 01 rukuni na kaya ko ayyuka;
7)- Kudin neman alamar kasuwanci daga mai kyau na 7 ko sabis gaba: VND 30,000/01 mai kyau ko sabis;
8)- Kudin don jarrabawar tsari: VND 550,000/ 01 rukuni na kaya ko ayyuka;
9) Kudin don jarrabawar tsari daga mai kyau na 7 ko sabis gaba: VND 120,000/01 mai kyau ko sabis

4) Iyakar lokaci don sarrafa aikace-aikacen rajistar alamar kasuwanci
Daga ranar da IPVN ta karɓi aikace-aikacen rajista, za a bincika aikace-aikacen rajista na alamar kasuwanci a cikin tsari mai zuwa:
Aikace-aikacen rajistar alamar kasuwanci za ta sami jarrabawar ta a cikin wata 01 daga ranar da aka shigar.
Buga aikace-aikacen rajistar alamar kasuwanci: Za a buga aikace-aikacen rajistar alamar kasuwanci a cikin watanni 02 bayan an karɓi ta azaman ingantaccen aikace-aikacen
Za a yi nazarin aikace-aikacen rajistar kadarorin masana'antu sosai a cikin watanni 09 daga ranar da aka buga aikace-aikacen.

3.Our sabis sun haɗa da binciken alamar kasuwanci, rajista, amsa ayyukan Ofishin Alamar kasuwanci, sokewa, da sauransu.

Ayyukanmu sun haɗa da:rajistar alamar kasuwanci, ƙin yarda, amsa ayyukan ofishin gwamnati


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • YANKIN HIDIMAR