ADDININ IP A CIKIN MU

Sashe na ɗaya: sabis ɗin rajistar alamar kasuwanci

1. isar da bayanan ofishin alamar kasuwanci, rubuta rahoton bincike

2. shirya takaddun doka da shigar da aikace-aikacen

3. shirya takardun shari'a na ITU da shigar da aikace-aikacen ITU

4. shigar da aikace-aikacen jinkiri a ofishin alamar kasuwanci idan alamar ba ta fara amfani da ita ba a wancan lokacin tsari (yawanci sau 5 a cikin shekaru 3)

5. shigar da ƙin yarda game da cin zarafin alamar kasuwanci (dangane da rikicewar abokin ciniki, dilution, ko wasu ka'idoji)

6. amsa ayyukan ofishin alamar kasuwanci

7. yin rajistar sokewa

8. rubuta takardun aiki & yin rikodin aikin a Ofishin Alamar kasuwanci

9. wasu

Sashi na Biyu: Tambayoyi gama gari game da yin rijistar alamar kasuwanci a Amurka

A ina zan shigar da aikace-aikacen?

Mai nema yana buƙatar shigar da aikace-aikacen a Ofishin Lamuni da Alamar Kasuwanci ta Amurka (USPTO).

Wadanne alamomi za a iya yin rajista azaman TM?

A cikin Amurka, kusan komai na iya zama alamar kasuwanci idan yana nuna tushen kayanka da sabis ɗin ku.Yana iya zama kalma, taken, ƙira, ko haɗin waɗannan.Zai iya zama sauti, kamshi, ko launi.Hakanan ana iya yin rijistar alamar kasuwancin ku a daidaitaccen tsari ko tsari na musamman.

Daidaitaccen tsarin halayen: misali: CocaCola TM mai zuwa, yana kare kalmomin da kansu kuma baya iyakance ga wani salon rubutu, girman, ko launi.

Waɗanne alamun za a iya yin rajista azaman TM (1)

Halaye na musamman: misali: TM mai zuwa, salo mai salo shine muhimmin sashi na abin da aka kiyaye.

Waɗanne alamun za a iya yin rajista azaman TM (2)

Wadanne alamomi ne ba a yarda a yi rajista azaman Alamar Kasuwanci a Amurka ba?

Dokar Alamar kasuwanci Sashe na 2 da aka jera alamomin ba za a iya yin rajista azaman alamun kasuwanci ba a Amurka.Kamar alamomin sun ƙunshi ko sun ƙunshi fasikanci, yaudara, ko ƙunshi ko ƙunshi tuta ko rigar makamai ko wasu alamun Amurka ko kowace Jiha ko gunduma, da sauransu.

Shin wajibi ne a yi bincike kafin shigar da aikace-aikacen?

Babu buƙatun doka, amma muna ba da shawarar sosai saboda zai taimaka muku samun babban bayani game da haɗarin aikace-aikacen.

Amurka tana ba da izinin rajistar tsaro?

A'a, Amurka ba ta yarda rajistar tsaro ba.A takaice dai, zaku iya yin rijistar alamomin kaya ko ayyuka a cikin ajin da zaku yi amfani da su.

Shin Ƙasashen Ƙasar suna buƙatar mai nema yana da kyakkyawar bangaskiya don shigar da aikace-aikacen?

Ee, yana yi.A lokacin shigar da aikace-aikacen, Dokar Alamar Kasuwanci ta buƙaci mai nema shigar da niyyar amfani da aikace-aikacen tare da bayanin kyakkyawar niyya ta amfani da alamar a cikin kasuwanci.

Har yaushe USPTO za ta gama jarrabawar farko?

Ya dogara.Zai iya zama watanni 9 ko ya fi tsayi saboda yawancin aikace-aikacen da aka shigar a cikin 2021 da cutar, wanda ya haifar da babban dogaron aikace-aikacen.

A lokacin jarrabawar farko, USPTO za ta aika wasiƙun neman izini ko takarda don gyara ko canza wasu bayanai?

E, yana iya zama.Idan lauyan jarrabawar USPTO ya gano cewa aikace-aikacen yana da batutuwa, zai ba da aikin ofis ga mai nema.Dole ne mai nema ya ba da amsa a cikin takamaiman lokaci.

Har yaushe za a buga aikace-aikacen?

Kwanaki 30.A cikin lokacin da aka buga, ɓangare na uku na iya shigar da ƙara don ƙi aikace-aikacen.

Yadda za a ci gaba da yin rajista a Amurka?

Kowace rajista za ta ci gaba da aiki har tsawon shekaru 10 sai dai cewa Daraktan zai soke rajistar kowace alamar sai dai idan mai rajistar fayilolin rajista a cikin takaddun USPTO wanda ya cika buƙatun:
a) A cikin tsawon shekara 1 nan da nan kafin cikar shekaru 6 bayan ranar rajista a ƙarƙashin Dokar Alamar kasuwanci ko ranar da aka buga a ƙarƙashin sashe na 12 (c);
b) A cikin wa'adin shekara 1 nan da nan kafin cikar shekaru 10 bayan ranar rajista, da kowace shekara 10 da ta biyo baya bayan ranar rajista.
c) Takardun da za a yi
(i)
Oset jihar ana amfani da alamar a cikin kasuwanci;
fitar da kayayyaki da ayyukan da aka karanta a cikin rajista akan ko dangane da abin da ake amfani da alamar kasuwanci
obe tare da irin adadin samfurori ko kayan aikin da ke nuna yadda ake amfani da alamar kasuwanci a halin yanzu kamar yadda Daraktan ya buƙaci;kuma
obe tare da kuɗin da Daraktan ya tsara;ko
(ii)
fitar da kayayyaki da ayyukan da aka karanta a cikin rajista a kan ko dangane da abin da ba a amfani da alamar a cikin kasuwanci;
ya haɗa da nuna cewa duk wani rashin amfani yana faruwa ne saboda yanayi na musamman waɗanda ke ba da uzuri irin wannan rashin amfani kuma ba saboda wani niyyar barin alamar ba;kuma
obe tare da kudin da Daraktan ya tsara.

Yadda za a soke rajista?

Kuna iya shigar da aikace-aikacen a TTAB don koken soke rajista.